Đầu năm cam kết chăm học 100k để dc nhận lại tiền, tại sao không?

Quá quyết tâm! Thật đáng tự hào vì group chúng ta có những bạn như này!
Hôm nay mở hàng Tết, đã có 2 bạn đóng 500k để CAM KẾT QUYẾT TÂM TỰ HỌC chăm chỉ làm hết 1 cuốn sách, sau XX số ngày tương ứng với số unit, nếu làm dc 80% thì sẽ nhận lại 100% tiền! Một cách tạo động lực chỉ có ở 8IELTS.com - Hội tự học Tiếng Anh Cambridge chuẩn!

10537491_724733450975257_3873903647028978904_o
image

Đây là chương trình hỗ trợ tự học miễn phí, tức là bạn chuyển khoản 100k (hoặc 1 số tiền nào đó đủ xót với thu nhập của bạn) để cam kết học chăm cho 1 cuốn sách để sau nếu thành công thì bạn nhận lại số tiền 100k đó. Ví dụ cuốn sách đó có 30 unit, thì mỗi ngày chúng ta cam kết học 1 unit tức chúng ta set mục tiêu 30 ngày làm hết cuốn sách đó. Nếu sau 30 ngày bạn hoàn thành 80% trở lên khối lượng (80% của 30 unit) thì bạn inbox BTC nhận lại tiền. Cứ 100k 1 cuốn sách, bạn ví dụ gần ngày thi, muốn đăng ký nhiều cuốn sách 1 lúc thì cứ 100k nhân lên. Bản chất đây là các Quiz làm theo các unit trong các cuốn sách đó, để chúng ta tự học dc với nhau và BTC check dc xem các bạn có làm dc bài không, còn lại là bạn phải tự giác. Danh sách các sách đã có bản Quiz số hóa để thi đua ở đây:

Nguyên tắc là cứ 100k 1 cam kết cho nó bõ, còn bạn cắm bao nhiêu cũng dc, lol

Nếu bạn giàu, bạn cam kết nhiều để cho nó xót, như bạn cắm 500k như trên, thì học mới hiệu quả

P/S Nếu e hoàn thành dc nhiệm vụ 2 lần với 2 cuốn sách (2 đợt cam kết thành công) thì k những dc hoàn tiền, e sẽ dc tặng thêm 1 acc Cerego trọn đời trị giá 500k và trong đó có những bài giảng do team soạn

image

Chúc mừng bạn Thành là người cam kết đầu xuân đầu tiên

image
Bạn ấy chọn cam kết sách thi đua Cam Vocab:

Nơi đã có hàng chục bạn hoàn thành mục tiêu:

ok vậy là các bài tập đó trong sách đã dc số hóa thành quiz trong Google Classroom / Quizizz

e đọc lý thuyết trong sách

rồi lúc làm bài tập thì thay vì làm trong sách thì lên Google Classroom làm hàng ngày nhé

Sách này có 25 bài, ở đây BTC chủ trương ngắt ra cứ 30 câu hỏi soạn thành 1 quiz, vậy là 39 quiz vì có những bài dài phải thành 2-3 quiz/1 unit

coi như chia ra 39 ngày làm và quyết tâm, mỗi ngày 1 quiz 30 câu

image

đến ngày 10/3 e tự chủ động inbox lại BTC để báo cáo thành tích đã hoàn thành 80% khối lượng 39 bài trở lên nhé, thì sẽ nhận lại dc full 100k. Nếu quên k inbox là mất :)) xung quỹ

Chúc mừng bạn Giang vừa nộp 100k, là người đầu xuân cam kết tiếp theo
image

Bạn ấy chọn cam kết sách thi đua B1 - Cam Vocab, cũng như bạn Thành:

image

ok vậy là các bài tập đó trong sách đã dc số hóa thành quiz trong Google Classroom / Quizizz

e đọc lý thuyết trong sách

rồi lúc làm bài tập thì thay vì làm trong sách thì lên Google Classroom làm hàng ngày nhé

Sách này có 25 bài, ở đây BTC chủ trương ngắt ra cứ 30 câu hỏi soạn thành 1 quiz, vậy là 39 quiz vì có những bài dài phải thành 2-3 quiz/1 unit

coi như chia ra 39 ngày làm và quyết tâm, mỗi ngày 1 quiz 30 câu

đến ngày 29/3 e tự chủ động inbox lại BTC để báo cáo thành tích đã hoàn thành 80% khối lượng 39 bài trở lên nhé, thì sẽ nhận lại dc full 100k. Nếu quên k inbox là mất :)) xung quỹ

Đây nhé chúng ta có riêng 1 box trên Forum để người chơi report lại các lỗi. E gặp lỗi nào ở đâu chụp lại màn hình và tạo Topic trên forum với tiêu đề chính là tên mã bài quiz đó nhé ví dụ B1-Unit7

Chú ý nên chụp lại câu hỏi, chứ đừng nhớ chung chung là “Em thấy 1 bài quiz này có lỗi ở đâu ấy”. Bây giờ Quizizz có tính năng mới, QUESTION BANK - ngân hàng đề, tức là có khi em làm chỉ là 30 câu thôi, nhưng cái đề nó lôi ra random từ 1 kho đề 100-1000 câu.

Đồng thời cũng có nghĩa là lần 1 em, hoặc bạn khác làm thì cùng câu hỏi đó nó là câu 10, nhưng khi em làm lại, thì có thể câu đó nó là câu 20, hoặc có thể em chả gặp lại câu đó nữa. Và câu 10 của em nhưng có khi bạn khác lại là câu 20, hoặc các bạn không bị ra câu đó, kiểu như vậy. Cái này làm chương trình test đề thi cho cả tập thể lớp rất hay, không ai giống đề ai.

Thế nên khi báo lỗi thì chụp lại màn hình, và post thành topic trên forum báo cụ thể để giúp BTC hoàn thiện ngân hàng đề, giúp cho các bạn thế hệ sau có bộ đề chuẩn nhé! Thế hệ tương lai sẽ cảm ơn các em!

Mới đầu năm mà cuộc chơi ngày càng hấp dẫn, QUÁ SỐC!

Lại tiếp tục có 1 tay to đang làm Hiệu phó của 1 trường có tiếng ở HN thực hiện cam kết trên 8 IELTS - Hội tự học Tiếng Anh - trong 70 ngày thi đua sẽ làm hết các bài tập dc giao

Quá căng cho 10 củ của 1 lệnh chuyển khoản :))
image
Chỉ mới đầu năm nhưng xem ra các Goal đặt ra trong năm đã sắp hoàn thành được hết - Dạy học và làm mentor cho Hiệu trưởng, Hiệu phó, Hoa khôi, Hoa hậu, và con cái của các tỷ phú Đô la

image

MÌNH CÓ THỂ THI ĐUA NHỮNG SÁCH NÀO?

Đây là danh sách các sách đã số hóa phần bài tập, để sẵn sàng thi đua. Chúng ta học phần LÝ THUYẾT trong sách gốc (nên mua sách chính hãng để ủng hộ tác giả), rồi đến khi làm bài tập THỰC HÀNH thì tìm Quiz tương ứng trên Google Classroom để làm

Khi các bạn làm bài tập trên Quizizz kiểu này, thì bạn có làm bài tập không, có chăm không, và so với các bạn khác thế nào… sẽ được TỰ ĐỘNG nhập về bảng điểm thi đua, chúng ta sẽ tiết kiệm dc rất nhiều công tay chân ghi chép, kiểm tra bài… mà chỉ cần tập trung vào việc chính là học thôi

Các cuốn sách này đều là những cuốn sách dài hàng chục unit, đã được hơn 10 team số hóa cẩn thận suốt nhiều năm trời chuyển lên thành kho tàng này cho thế hệ sau sử dụng, các bạn đã k phải làm gì nữa r, nhớ tận dụng và đừng phụ lòng tình cảm của các bạn ấy nhé!